Lịch Thi Đấu Euro

Lịch thi đấu giao hữu tiền Euro 2020 – 2021

Các đội tuyển sẽ bước vào những trận giao hữu trước khi chính thức tham dự Euro 2020. Cùng chúng tôi điểm qua lịch thi đấu của các đội tuyển trước thềm Euro 2020.

Đội tuyển Áo:

Đội tuyển Áo sẽ có 2 trận giao hữu chất lượng khi đối đầu với Anh và Slovakia trước khi bước vào Euro 2020. Đây được xem là 2 bài test rất quan trọng để đội tuyển Áo rà soát lực lượng và tìm ra đội hình tối ưu.

02/06: Anh vs Áo (Middlesbrough)
06/06: Áo vs Slovakia (Vienna)

Đội tuyển Bỉ:

Bỉ là một trong những ứng viên cho danh hiệu vô địch. Với thế hệ vàng của mình, dĩ nhiên Qủy đỏ châu Âu đặt mục tiêu giành danh hiệu vô địch. 2 trận giao hữu trước Hy Lạp và Croatia sẽ giúp đội tuyển Bỉ định hình lối chơi và con người của mình cho giải đấu quan trọng tới.

03/06: Bỉ vs Hy Lạp (Brussels)
06/06: Bỉ vs Croatia (Brussels)

Đội tuyển Croatia:

Á Quân World Cup 2018 sẽ có 2 trận đấu giao hữu chất lượng. Nếu như trận đấu với Armenia là bài test cho những tình huống tấn công thì trận đấu với đội tuyển Bỉ gần như là bài kiểm tra cho hệ thống phòng ngự.

01/06: Croatia vs Armenia
06/06: Bỉ vs Croatia (Brussels)

Đội tuyển cộng hòa Séc:

Đội tuyển Séc cũng lên kế hoạch chu đáo chuẩn bị cho Euro 2020 vói những trận đấu giao hữu tiền Euro 2020. Những đối thủ như Italia hay Albania sẽ giúp đội tuyển Séc có sự chuẩn bị tốt nhất cho Euro 2020.

04/06: Ý vs CH Séc (Bologna)
08/06: CH Séc vs Albania (Praha)

Đội tuyển Đan Mạch:

02/06: Đức vs Đan Mạch
06/06: Đan Mạch vs Bosnia và Herzegovina

Đội tuyển Anh:

02/06: Anh vs Áo (Middlesbrough)
06/06: Anh vs Romania (Middlesbrough)

Đội tuyển Phần Lan:

29/05: Thụy Điển vs Phần Lan (Solna)
04/06: Phần Lan vs Estonia (Helsinki)

Đội tuyển Đức:

02/06: Đức vs Đan Mạch
07/06: Đức vs Latvia

Đội tuyển Hungary:

04/06: Hungary vs Cyprus
08/06: Hungary vs CH Ireland

Đội tuyển Italia:

28/05: Italy vs San Marino (Cagliari)
04/06: Italy vs Czech Republic (Bologna)

Đội tuyển Hà Lan:

02/06: Hà Lan vs Scotland (Faro-Loulé)
06/06: Hà Lan vs Georgia (Enschede)

Đội tuyển Bắc Macedonia:

29/05: Bắc Macedonia vs Slovenia (Skopje)

Đội tuyển Ba Lan:

02/06: Ba Lan vs Nga (Wroclaw)
08/06: Ba Lan vs Iceland (Poznan)

Đội tuyển Bồ Đào Nha:

04/06: Tây Ban Nha vs Bồ Đào Nha (Seville)

Đội tuyển Nga:

02/06: Ba Lan vs Nga (Wroclaw)
05/06: Nga vs Bulgaria (Moscow)

Đội tuyển Scotland:

02/06: Hà Lan vs Scotland (Faro-Loulé)
06/06: Luxembourg vs Scotland

Đội tuyển Slovakia:

01/06: Slovakia vs Bulgaria
06/06: Áo vs Slovakia

Đội tuyển Tây Ban Nha:

04/06: Tây Ban Nha vs Bồ Đào Nha (Seville)

Đội tuyển Thụy Điển:

29/05: Thụy Điển vs Phần Lan (Solna)
05/06: Thụy Điển vs Armenia (Solna)

Đội tuyển Thụy Sĩ:

30/05: Thụy Sĩ vs Hoa Kỳ (St Gallen)
03/06: Thụy Sĩ vs Liechtenstein (St Gallen)

Đội tuyển Thổ Nhĩ Kỳ:

27/05: Thổ Nhĩ Kỳ vs Azerbaijan
31/05: Thổ Nhĩ Kỳ vs Bắc Ireland
03/06: Thổ Nhĩ Kỳ vs Moldova

Đội tuyển Xứ Wales:

05/06: Xứ Wales vs Albania (Cardiff)